Bodi ya Usimamizi wa Stakabadhi za Ghala

WCF Logo
STAKABADHI ZA GHALA ZAWEZESHA MAUZO YA KOROSHO YA SH BILIONI 682 NDANI YA WIKI TATU
03 Nov, 2026
STAKABADHI ZA GHALA ZAWEZESHA MAUZO YA KOROSHO YA SH BILIONI 682 NDANI YA WIKI TATU

ZAIDI ya tani 175,000 za korosho ghafi zimeuzwa kwa thamani ya Sh.bilioni 682 ndani ya wiki tatu za minada ya msimu wa 2026/27, huku zaidi ya tani 200,000 zikiwa zimekusanywa kupitia Mfumo wa Stakabadhi za Ghala.

Mkurugenzi Mtendaji wa Bodi ya Usimamizi wa Stakabadhi za Ghala (WRRB), Bw. Asangye Bangu, ameyasema hayo leo, Novemba 3, 2026 jijini Dodoma kwenye Maonesho ya kuelekea uzinduzi wa sera ya maendeleo endelevu ya viwanda ya mwaka 2025 na sera ya maendeleo ya wajasiriamali wadogo na wa kati ya mwaka 2003 toleo la mwaka 2025

Bw. Bangu amesema tangu kuanza kwa msimu huo Oktoba 12, mwaka huu hadi leo minada 20 ya korosho imefanyika kupitia mfumo huo ambao umeendelea kuwaunganisha wakulima na wanunuzi, kurahisisha upatikanaji wa masoko na kuwezesha biashara ya mazao kufanyika kwa uwazi na ushindani.

"Hadi Novemba 1, 2026 tani za korosho 175,000 zenye thamani ya zaidi ya Sh.Bilioni 682 zimeuzwa kupitia Mfumo wa Stakabadhi za ghala kati ya tani 200,000 ambazo zimekusanywa kwa kipindi hicho,"amesema.

Aidha, ameeleza kuwa mafanikio mengine ya mfumo huo yameendelea kuonekana pia katika mazao mengine ambapo ndani ya miezi minne kuanzia Julai mosi, 2026 mfumo huo umewezesha kupokelewa na kuuzwa kwa tani 217,000 za mbaazi, zaidi ya tani 164,000 za dengu, zaidi ya tani 26,000 za ufuta, tani 8,700 za kahawa na tani 8,252 za kakao.

Amesisitiza kuwa mfumo huo una mchango mkubwa katika kuchochea maendeleo ya viwanda nchini kwa kuwezesha uhifadhi wa mazao katika ghala zenye leseni, usimamizi wa ubora na usalama wa bidhaa.

slot gacor