



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA
BODI YA USIMAMIZI WA STAKABADHI ZA GHALA



TANGAZO KWA UMMA

Bodi ya Usimamizi wa Stakabadhi za Ghala (WRRB) ni taasisi chini ya Wizara ya Viwanda na Biashara iliyoundwa kwa **Sheria Namba 10 ya Mwaka 2005** na Marekebisho **Kifungu cha 4 Sura ya 339 R.E. 2016**. Bodi imepewa majukumu chini ya Kifungu 5 (a-j) cha Sheria hiyo ikiwemo kutoa leseni kwa Waendesha Ghala, Meneja Dhamana na Wakaguzi wa Ghala.

Bodi inawatangazia Waendesha Ghala wote kuwa inapokea maombi ya leseni kuendesha ghala msimu wa **Jamii ya Kunde (Choroko)** kwa mwaka 2023/2024. Waendesha Ghala wote wenye sifa kwa kuzingatia **Kifungu cha 18(2)** cha Sheria ya Stakabadhi za Ghala na **Kanuni 19** ya Stakabadhi za Ghala wanakaribishwa kuwasilisha maombi yao.

Waombaji wote wanakumbushwa pamoja na mambo mengine kuhakikisha kuwa:-

- i. **Vipima Unyevu** vimehakikiwa na Shirika la Viwango Tanzania (**TBS**) na kuwasilisha cheti husika;
- ii. **Mizani** itakayotumika ghalani kuhakikiwa na Wakala wa Vipimo Tanzania (**WMA**) na kuwasilisha cheti husika;
- iii. **Karani wa Ubora** awe mwenye uzoefu na taaluma ya kilimo.
- iv. Mahitaji mengine angalia *Kiambatisho*.

Maombi yote yawasilishwe kupitia **info@wrrb.go.tz**; au kupitia **S.L.P. 2095, Mji wa Serikali Dodoma**; au Ofisi za Bodi zilizopo **Jengo la Government City Complex Mtumba-Dodoma**.

Maombi yote yatakayofika Bodi baada ya tarehe **15 Januari 2024 saa tisa na nusu mchana (9:30)**, mwombaji atatakiwa kujilipia gharama za zoezi la ukaguzi wa ghala lake kwa kuzingatia viwango vya malipo ya Kiserikali.

Bodi inawahimiza kukamilisha taratibu za maombi ya leseni kwa wakati ili kujiepusha na usumbufu wa aina yoyote unaoweza kujitokeza.

NB: Maombi ambayo hayatakuwa na viambatisho vinavyotakiwa au mapungufu yoyote hayatafanyiwa kazi.

Imetolewa,

MKURUGENZI MTENDAJI

22 Disemba 2023

Mambo ya Kuzingatia Wakati wa Kuwasilisha Maombi ya Leseni ya Mwendesha Ghala

Kujaza **Fomu Namba 1** na kuwasilisha viambatisho muhimu kama vilivyopanishwa hapo chini

1. Nyaraka za Kampuni

- Nyaraka za usajili kutoka mamlaka husika;
- Makubaliano ya Wakurugenzi wa Kampuni inayoomba leseni kufanya biashara inayoombwa kwenye ghala husika sambamba na utayari wa kulipa ada, kuwa na kinga ya utendaji na kufanya kazi kwa mujibu wa viwango vinavyotolewa na Bodi;
- Picha za Wakurugenzi/Wanahisa zilizothibitishwa na Mwanasheria;
- Wasifu wa Wakurugenzi/Wanahisa uliothibitishwa na wanasheria;
- Mchoro wa ramani unaonesha mahala makao makuu ya ofisi za Mwombaji zilipo au kuainisha namba za longitudi na latitudi

2. Umiliki wa Ghala;

- Hati inayothibitisha kuwa Mwombaji anamiliki ghala husika au;
- Mkataba wa kupangishwa ghala husika kwa muda wote wa leseni;

3. Ukubwa/Ujazo wa Leseni

- Kuainisha ukubwa/ujazo wa ghala unaoweza kuhifadhi bidhaa inayoombewa leseni;
- Kuainisha kiasi cha ukubwa/ujazo anaomba leseni kwenye ghala husika

4. Nyaraka za Uthibiti Hatari Ghalani

- Bima ya moto inayokinga bidhaa inayoombewa leseni inayozingatia thamani ya bidhaa husika;
- Bima ya wizi inayokinga bidhaa inayoombewa leseni inayozingatia thamani ya bidhaa husika;
- Bima ya uaminifu wa wafanyakazi ghalani;

5. Maelezo kuhusu Ghala

- Fomu Namba 2** iliyozajwa kikamilifu;
- Mchoro wa ramani unaonesha mahali ghala linaloombewa leseni linapatikana au kuainisha namba za longitudi na latitudi;

6. Vifaa Muhimu vya Kupima Ubora Ghalani

- Uthibitisho wa **kipima unyevu** kilochohakikiwa na **Shirika la Viwango Tanzania (TBS)**;
- Uthibitisho wa **mzani** uliohakikiwa na **Wakala wa Vipimo Tanzania (WMA)**;
- Vifaa vingine muhimu kama chekeche ya maabara (*laboratory analysis sieve*), bambo ya kuchukulia sampuli kutoka kwenye vifungashio; vijiko vya maabara vinavyotosheleza mahitaji ya upimaji wa sampuli, bakuli za kupimia sampuli n.k

7. Taarifa zinazohusu Masuala ya Fedha;

- Barua ya uthibitisho wa akaunti ya Kampuni kutoka benki husika;
- Taarifa za fedha za Kampuni za karibuni;

8. Taarifa za Wafanyakazi wa Ghala

a. **Meneja:**

- Mkataba wa ajira wa muda usiopungua mwaka mmoja
- Picha iliyothibitishwa na Mwanasheria
- Wasifu
- Awe na angalua shahada ya kwanza
- Vyeti vya Taaluma
- Cheti cha Mafunzo yanayotolewa na WRRB

b. **Karani wa Ubora:**

- Mkataba wa ajira wa muda usiopungua mwaka mmoja
- Picha iliyothibitishwa na Mwanasheria
- Wasifu
- Awe na angalau diploma (inayohusu bidhaa atakayosimamia kilimo/misitu n.k)
- Vyeti vya Taaluma
- Cheti cha Mafunzo yanayotolewa na WRRB

c. **Karani wa Kumbukumbu:**

- Mkataba wa ajira wa muda usiopungua mwaka mmoja
- Picha iliyothibitishwa na Mwanasheria
- Wasifu
- Awe na angalau diploma
- Vyeti vya Taaluma
- Cheti cha Mafunzo yanayotolewa na WRRB

d. **Mtunza Stoa:**

- Mkataba wa ajira wa muda usiopungua mwaka mmoja
- Picha iliyothibitishwa na Mwanasheria
- Wasifu
- Awe na angalau elimu ya diploma
- Vyeti vya Taaluma
- Cheti cha Mafunzo yanayotolewa na WRRB

e. **Karani wa Mzani:**

- Mkataba wa ajira wa muda usiopungua mwaka mmoja
- Picha iliyothibitishwa na Mwanasheria
- Wasifu
- Awe na angalau elimu ya cheti
- Vyeti vya Taaluma
- Cheti cha Mafunzo yanayotolewa na WRRB

9. Gharama za maombi

- Mwombaji atalipa ada ya maombi **Tsh. 20,000/=**

10. Baada ya Kuwasilisha Maombi

- Ukaguzi wa ghala linaloombewa leseni na Afisa wa Bodi
- Kuweka **Kinga ya Utendaji** kwa kuzingatia masharti yatakayopainishwa baada ya maombi kuwasilishwa Bodi
- Endapo wafanyakazi hawana mafunzo ya WRRB watapaswa kushiriki, kufanya mtihani na kufaulu